www.thaibraintumor.com

• เพิ่มขนาดตัวอักษร
  • ขนาดตัวอักษรปกติ
  • สดขนาดตัวอักษร
Welcome, Guest
Please Login or Register.    Lost Password?

พาแม่ไปผ่าที่ศูนย์แพทย์พรีเมี่ยมรามา(แบบว่าอยากระบายนะ)
(1 viewing) (1) Guest
เนื้องอกต่อมใต้สมอง (Pituitary adenoma)
Go to bottomPage: 12
TOPIC: พาแม่ไปผ่าที่ศูนย์แพทย์พรีเมี่ยมรามา(แบบว่าอยากระบายนะ)
Re:พาแม่ไปผ่าที่ศูนย์แพทย์พรีเมี่ยมรามา(แบบว่าอยากระบายนะ) 3 Years, 1 Month ago  
ขอบคุณค่ะทุก ความเห็น

เมล์ดิฉัน tutiya1@hotmail.com
kungkaw

The administrator has disabled public write access.

Re:พาแม่ไปผ่าที่ศูนย์แพทย์พรีเมี่ยมรามา(แบบว่าอยากระบายนะ) 3 Years, 1 Month ago  
kungkaw wrote:
ขอบคุณค่ะทุก ความเห็น

เมล์ดิฉัน tutiya1@hotmail.com

แนะนำเว็บเพิ่มเติมค่ะ
เนื้องอกในสมองเกิดขึ้นได้อย่างไร

รายการ "เรียนรู้ สู้โรค" ตอนโรคเนื้องอกต่อมใต้สมอง www.ramachannel.tv/detail.php?id=2180
kungkaw

The administrator has disabled public write access.

สวัสดีค่ะเราก็ไปผ่าที่รามาเหมือนกัน(พรีเมียม)ตอนนี้ได้หกเดือนแล้วค่ะพึ่งทำmriหลังผ่า
และรอฟังผลอีกหนึ่งอาทิตย์ค่ะว่าจะมีเนื้องอกมาอีกหรือไม่(ยังกลัวๆ) ว่ามันจะกลับมาอีกตอนที่ผ่าไม่ปัญหาหาอะไรค่ะรู้สึกตัวคุณหมอจะให้กลับบ้านตั้งแต่สามวันแล้วค่ะแต่เราขออยู่อีกสองวันค่ะหลังผ่าก็ตรวจแผลที่โพรงจมูกกับฮอร์โมนเป็นระยะๆค่ะตอนนั้นค่าใช้จ่ายประมาณสามแสนนิดๆค่ะ(เงินสด) เพราะเนื้องอกประมาณสามเซนแต่ลานตายังปกติดีค่ะหลังจากผ่าเสร็จก็ใช้แบบส่งตัวปัจจุบันเข้าmriรอบสองไม่ต้องเสียตังส์แล้ว(ค่อยยังชั่วหน่อยเฮ้อ)รอลุ้นผลตรวจรอบสองค่ะคุณหมอที่รามาเก่งมากโดยเฉพาะด้านสมองค่ะเรารักษากับอาจารย์เอกหังสสูตค่ะท่านเก่งมากค่ะ. หกเดือนแล้วอาการดีขึ้นแต่ถ้าเหนื่อยๆมากๆก็จะหนักหน้าหนักหัวบ้างค่ะน้ำนมหยุดไหลแล้วประจำเดือนมาเป็นปกติหลังจากผิดปกติไปหลายปีค่ะสเตียรอยก็เริ่มทำงานแล้วค่ะตอนนี้คุณหมดให้งดยาสเตียรอยแล้วค่ะรอฟังผลวันที่18มิย.นี้ค่ะว่าจะต้องรักษาแบบไกนต่อไปค่ะ
อรนุช

สวัสดีค่ะ อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคลินิกพรีเมี่ยมที่รพ.ราคา เกี่ยวกับการผ่าตัด ถ้าใช้สิทธิ์ราชการสามารถเบิกได้หรือไม่ เพราะลูกสาวเป็นถุงน้ำที่ตอมใต้สมองทับประสาทตา กำลังหาที่ผ่าตัดอยู่ ขอข้อมูลด้วยนะค่ะ หรือ mail มาที่ patchara@most.go.th ขอบคุณค่ะ
nok

สวัสดีค่ะดิฉันก็ไปผ่ากับอาจารย์หมอเอก หังคสูตที่รามาพรีเมี่ยมค่ะท่านเป็นหมอส่องกล้องที่เก่งมากนะค่ะหรือไม่ลองเปิดไปดูที่รามาชาแนลก็ได้ค่ะถึงวิธีการรักษาเนื้องอกต่อมใต้สมองกับอาจารย์เอกค่ะดิฉันผ่ามาได้7เดือนแล้วค่ะออกจากห้องผ่านอนที่icuหนึ่งคืนค่ะและนอนรพฺสี่คืนคะกลับมาฟักฟื้นที่บ้านได้ตอ นนี้กทำงานได้แล้วค่ะหมอนัดทำmriรอบสองผลคืนมีเน้องอกเหลืออยู่บ้างเพราะมันใกล้เส้นประสาทถ้าเอาออกหมดจะอันตรายคราวต่อไปนัดmriรอบสามอีกปีครึ่งเพื่อมาดูว่าเนื้อมันงอกขึ้นมาเยอะหรือไม่แล้วต้องทำอย่างไรเดี๋ยวคุณหมอคงจะดูอาการไปเรื่อยๆค่ะ(ไม่กลัวมากแล้วเป็นไ งเป็นกันเพราะขนาดใหณ่คุณหมอยังรักษาได้นี่เหลือนิดเดียวและคุณหมอยังติดตามเป็นระยะๆไม่น่าจะเป็นอะไร....ปลอบใจตัวเอง)ค่าใช้จ่ายสามแสนโดยประมาณค่ะ
สวัสดีค่ะ

Go to topPage: 12